Jiragen yaƙi suna haɗaka tare da Jirgin Jirgin INS Vikrant
Hoto: PIB

A matsayin wani ɓangare na gwaje-gwajen jirgin sama, LCA (Navy) da MIG-29K sun sami nasarar sauka akan INS Vikrant a karon farko akan 6th Fabrairu 2023. Wannan ne karo na farko da aka samu nasarar gudanar da gwajin samfurin jirgin sama da aka kera da shi a kan wani jirgin dakon jirgin sama na asali. Saukowar MIG-29K akan INS Vikrant yana nuna nasarar haɗin kai na jirgin sama wanda ke haɓaka Shirye-shiryen Yaƙin Navy. 

Nasarar saukarwa da tashin jirgin ruwan LCA na ƴan asalin ƙasar kan Jirgin Jirgin Sama na Indiya na farko na Indiya wani muhimmin ci gaba ne ga hangen nesa na Indiya mai dogaro da kai. Saukowar budurwar MIG-29K kuma tana ba da sanarwar haɗin jirgin saman yaƙi tare da INS Vikrant.  

advertisement

INS Vikrant shine Jirgin Jirgin Sama na farko na asali kuma mafi hadadden jirgin ruwan yaki da Indiya ta taba ginawa. Ofishin Jirgin Ruwa na Navy na Indiya ne ya tsara shi a cikin gida kuma Cochin Shipyard Limited ne ya gina shi.  

Jirgin ya tashi don gwajin Teku a ranar 4th Agusta 2021. Tun daga nan, ta sha fama da nau'ikan nau'ikan teku don gwaji na Main Propulsion, Power Generation equipment, Fire Fighting systems, Aviation Facility Complex kayan aiki da dai sauransu. An umurci mai ɗaukar kaya a cikin Rundunar Sojan Ruwa ta Indiya akan 2.nd Satumba 2022. 

Gina Mai ɗaukar hoto babban haɓaka ne ga hangen nesa na dogaro da kai Indiya. Jirgin yana gudanar da ayyuka da yawa na Air Operation tare da Rotary Wing da Fixed Wing jirgin tun 13.th Disamba 2022 zuwa Takaddun Shaida ta Jirgin Sama da Gwajin Haɗin Jirgin Sama don cimma babban burin zama 'Shirye-shiryen Yaƙi'. A matsayin wani ɓangare na gwajin jirgin sama, saukar LCA (Navy) da MiG-29K akan INS Vikrant an gudanar da su akan 6.th Fabrairu 2023 ta Matukin Jirgin Ruwa na Indiya. 

Saukowa na LCA(Navy) akan bene ya nuna ikon Indiya don ƙira, haɓakawa, ginawa da sarrafa Jirgin Jirgin Sama na ƴan asalin ƙasar tare da Jirgin Sama na Fighter. Babban nasara ce ta zama karo na farko da aka yi nasarar yin gwajin wani jirgin sama samfurin - wanda hukumar ci gaban Aeronautical Development Agency (ADA) da Hindustan Aeronautics Limited (HAL) suka kera da su a kan wani jirgin ruwa na asali. Bugu da ari, saukar MIG-29K akan jirgin INS Vikrant shi ma babbar nasara ce yayin da yake nuna nasarar haɗin gwiwar jirgin saman yaƙi tare da jigilar 'yan asalin ƙasar tare da ƙara haɓaka shirye-shiryen yaƙin sojan ruwa. 

*** 

advertisement

KASA KASA KUMA

Da fatan a shigar da comment!
Da fatan a shigar da sunanka a nan

Don tsaro, ana buƙatar amfani da sabis na reCAPTCHA na Google wanda ke ƙarƙashin Google takardar kebantawa da kuma Sharuddan Amfani.

Na yarda da waɗannan sharuɗɗan.